Home » माझा बीड जिल्हा » पत्रकार संरक्षण कायद्याखाली; जिल्हयात पहिला गुन्हा दाखल.

पत्रकार संरक्षण कायद्याखाली; जिल्हयात पहिला गुन्हा दाखल.

पत्रकार संरक्षण कायद्याखाली; जिल्हयात पहिला गुन्हा दाखल.

– डोंगरचा राजा / आँनलाईन

– “मास्क का लावला नाही”? असे
विचारल्यामुळे पत्रकारांवर हल्ला,
दोघे गंभीर जखमी.

– परळीतील घटना :पत्रकार संरक्षण कायद्याखाली
जिल्हयातील पहिला गुन्हा दाखल

परळी वैजनाथ – येथील धर्मापुरी रोड वरील कोरोमंडल किंग सिमेंट कंपनीने कोरोना बाबत काय उपाय योजना केल्यात याची माहिती घेण्यासाठी गेलेल्या पत्रकार दत्तात्रय काळे, महादेव शिंदे आदींना सिमेंट कंपनीच्या गेटवर अडवून अज्ञात व्यक्तींनी प्राणघातक हल्ला केला. यानंतर अज्ञान व्यक्तींविरोधात येथील संभाजीनगर पोलीस ठाण्यात गुन्हा नोंद करण्यात आला आहे.

याबाबत सविस्तर वृत्त असे की, सध्या कोरोनाने जगात थैमान घातले आहे. त्याअनुषंगाने प्रशासनाने विविध वर्गांसाठी वेगवेगळ्या गाईडलाईन दिल्या आहेत. त्यांचे पालन केले जात आहे की नाही याबाबत वार्तांकन करण्यासाठी दै. मराठवाडा साथीचे वृत्तसंपादक दत्तात्रय काळे, दै. युवासोबतीचे तालुका प्रतिनिधी महादेव शिंदे, इलेक्ट्रॉनिक मीडियाचे प्रतिनिधी संभाजी मुंडे आदी माध्यम प्रतिनिधी दि. 20 मार्च रोजी सिमेंट कारखान्याला भेट देण्याचा प्रयत्न केला. त्यावेळी त्यांना कारखाना गेटवर अडवले गेले. तेव्हा तिथे उपस्थित कर्मचारी मंडळींना पत्रकारांनी विचारणा केली की आपण कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर काळजी कशाप्रकारे घेत आहात? मास्क का लावला नाही? तेव्हा तिथे उपस्थित काही अज्ञात व्यक्तींनी तुम्ही आम्हांला प्रश्न विचारणारे कोण असे म्हणत अचानक हल्ला चढविला.

यात दत्तात्रेय काळे व महादेव शिंदे यांनी दुखापत झाली आहे. त्यांनंतर रात्री उशिरा पत्रकार संरक्षण कायदा अधिनियम 2017 तथा भा. द. वि. कलम 323, 504, 506 व 34 तूर्तास अज्ञात व्यक्तींविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला असून पुढील तपास जिल्हा पोलीस उपाधीक्षक राहुल धस करत आहेत. जखमींवर अंबाजोगाई येथील स्वामी रामानंद तीर्थ वैद्यकीय महाविद्यालय येथे उपचार सुरू आहे. दरम्यान सदर घटनेचा सर्व स्तरातून निषेध व्यक्त करण्यात येत असून गुन्हेगारांवर तत्काळ कारवाई करण्याची मागणी सर्व स्तरातून करण्यात येत आहे.
पत्रकार हल्ला विरोधी कृती समितीचे निमंत्रक एस.एम.देशमुख यांनी या हल्लयाचा निषेध केला आहे.. देशमुख यांनी दत्ता काळे तसेच शिंदे यांच्याशी दूरध्वनीवरून संपर्क साधून तब्येतीची काळजी घेण्याचे सागितले आहे.. महाराष्ट्रातील पत्रकार तुमच्यासोबत असल्याचे देखील स्पष्ट केले आहे..

Leave a Reply

Your email address will not be published.