जनता कर्फ्यू’चे अनुसरण करुया – जिल्हाधिकारी राहुल रेखवार
– डोंगरचा राजा / आँनलाईन
– प्रधानमंत्री मोदी यांच्या आवाहनास साथ देऊयात..
– बीड जिल्ह्यात ‘जनता कर्फ्यू’चे अनुसरण करुया – जिल्हाधिकारी राहुल रेखवार
बीड – प्रधानमंत्री मोदी यांच्या आवाहनास साथ देउुया. बीड जिल्ह्यातील आपण सगळे नागरीक ‘जनता कर्फ्यू’चे अनुसरण करत रविवार 22 मार्च रोजी सकाळी 7 ते रात्री 9 या वेळेत घराबाहेर पडू नये असे जिल्हाधिकारी राहुल रेखवार यांनी सांगितले आहे.
प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी यांच्या भाषणातील आवाहनाचा सारांश :
कोरोना व्हायरसच्या संकटा विषयी देशाला संबोधित करताना प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी म्हणाले की, संपूर्ण जग एका खोल संकटातून जात आहे. प्रधानमंत्री श्री. मोदींनी नागरिकांना घरी राहून संयम बाळगण्याचे आणि कोरोनाव्हायरस (साथीच्या रोग) साथीच्या आजाराला शक्य तेवढे पुढे पाऊल टाकू न देण्याचे आव्हान केले.
यासाठी प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी 22 मार्च रोजी सकाळी 7 ते नऊ या वेळेत सर्व नागरिकांना ‘जनता कर्फ्यू’चे अनुसरण करण्याचे आवाहन केले.
कोरोनाचे हे वाढते संकट, 130 कोटी लोकसंख्येच्या आणि विकासासाठी धडपडणार्या भारतासारख्या देशासाठी सामान्य घटना नाही. या जागतिक संकटावर मात करण्याचा आपला संकल्प आणखी मजबूत करावा लागेल, नागरिक म्हणून आपली सर्व कर्तव्ये पार पाडणे आणि केंद्र आणि राज्य सरकारांनी दिलेल्या निर्देशांचे पालन करणे. आज आपण सर्वांनी स्वतःला संसर्ग होऊ नये आणि इतरांनाही संसर्ग होण्यापासून रोखण्याचा संकल्प केला पाहिजे.
जरी असे काही देश आहेत ज्यांनी जलद निर्णय घेऊन आणि शक्य तितक्या आपल्या लोकांना दूर करून परिस्थितीवर नियंत्रण ठेवले आहे. आत्तापर्यंत आपण कोरोना साथीच्या आजारापासून वाचवण्यासाठी ठोस उपाय शोधू शकला नाही, किंवा लसदेखील विकसित केलेली नाही.
अशा परिस्थितीत काळजी घेणे खूप स्वाभाविक आहे. कोरोना विषाणूमुळे सर्वाधिक प्रभावित देशांच्या अभ्यासानुसार आणखी एक बाब समोर आले आहे. या देशांमध्ये, रोगाचा प्रसार सुरुवातीच्या काही दिवसांनंतर जवळजवळ स्फोट झाला आहे. कोरोनामुळे संसर्ग झालेल्या लोकांची संख्या जगात वेगवान वेगाने वाढली आहे.
भारत सरकार या परिस्थितीवर सतत नजर ठेवून आहे .
हे लक्षात ठेवून, मी आपणा सर्वांना आवाहन करतो की पुढील काही आठवड्यांसाठी तुमच्या घरातून बाहेर जावू नका. शक्य असेल तर, घरातूनच आपला व्यवसाय, नोकरीशी संबंधित कामे करण्याचा प्रयत्न करा.
जे लोक सरकारी सेवा, आरोग्य सेवा, लोकांचे प्रतिनिधी, माध्यम कर्मचारी कार्यरत आहेत त्यांना बाहेर पडणे आवश्यक आहे. बाकी सर्वांनी गर्दीपासून, समाजातील इतर लोकांपासून स्वत: ला वेगळे ठेवले पाहिजे.
यासाठी यासाठी प्रधानमंत्री नरेंद्र मोदी 22 मार्च रोजी सकाळी 7 ते रात्री 9 या वेळेत सर्व नागरिकांना ‘जनता कर्फ्यू’चे अनुसरण करण्याचे आवाहन केले.
00000